VIETNAMCI ŠIJÍ PRO ČESKO
CỘNG ĐỒNG, Tin nổi bật
author19/03/2020 10:12

Po obdržení informací o tom, že české nemocnice a česká zdravotnická střediska se potýkají s vážným nedostatkem ochranných pomůcek, resp. roušek, stovky vietnamských rodin se nadšeně podílely na tomto projektu. Šijí rousky nejen pro nemocnice, ale i pro úřady měst, kde potřebují lidé roušky pro pokračování v každodenních činnostech .

A rádi bychom dodali, že tyto ženy jsou pracující ženy, které každý den jsou na svých nohou v prodejnách, restauracích aj. Pro mnohé z nás se Česká republika stala druhým domovem a přestože ne všichni máme české občanství, stále chceme přispívat a pomoct, i když zanedbatelně.

Přátelé si mají pomáhat!

Prosím sdílejte a posílejte dál!

NHỮNG HÀNH ĐỘNG ĐẸP

BBT TamdaMedia xin phép được tổng hợp và chia sẻ những hình ảnh đẹp trong thời gian qua của cộng đồng người Việt Nam tại đất nước Séc.

Không chỉ là bệnh viện, trung tâm y tế, ủy ban, mà còn những hành động thiết thực hơn như tặng khẩu trang cho các khách hàng, những người cao tuổi quanh vùng. Tất cả những điều đó đã tạo nên một hình ảnh thật đẹp về những con người Việt Nam đang sinh sống tại Séc trong mắt người dân nước sở tại.

Nếu các bạn có các hình ảnh tương tự, xin hãy chia sẻ dưới comment để BBT cập nhật thêm.

Cùng nhau chúng ta sẽ vượt qua!

#vietnamcisijipročesko #Společnětozvládneme

Chia sẻ:
Có thể bạn cũng thích
Tin nổi bật
® 2020-2024 TAMDA MEDIA z.s. Cấm sao chép dưới mọi hình thức nếu không có sự chấp thuận bằng văn bản.
Ghi rõ nguồn TAMDAMEDIA.eu khi phát hành lại thông tin từ website này
pencil